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auzo nyama
nje yazidi
kuongezeka

Na John Mhala, Arusha

[ZARA ya Mifugo na
Uvuvi imesema ndani
ya miezi sita mwaka

huu Tanzania imeuza nyama tani
10,000 katika nchi za Bara la Asia
na kuvunja rekodi ya mwaka jana.

Akifungua warsha ya siku saba
ya wataalamu wa sekta ya mifugo
kutoka nchi za Kusini mwa Afrika,
Waziri wa wi-_.. hiyo, Mashimba
Ndaki alisema ongezeko la mauzo
ya nyama nje ya nchi ni matokeo ya
ziara za Rais Samia Suluhu Hassan
ughaibuni kuvuta wawekezaji.

Alisema hadi Desemba mwaka
huu huenda Tanzania ikauza nyama
nyingi zaidi kuliko miaka yote kwa
kuwa mwaka jana iliuza nyama tani
7,000 tu,

Ndaki alisema wizara hiyo
imeweka mpango kazi wa kuhakiki-
sha wafugaji wanafuga mifugo bora
tli kumpatia mlaji bidhaa bora kwa
maslahi va nchi,

Alisema wizara hiyo imepanga ku-
boresha sekta yva mifugo kwa kufuga
kisasa katika vituo vya ng’ombe
na mbuzili kuwe na mitugo bora
bumudu ushindani sokoni kimataifa
kwa maslahi ya nchi,

: Alisema serikali imepanga kush-
irikiana na nchi wanachama wa Ju-
muiva va Uchumi Kusini mwa Afrika
(SADC) kuboresha milugo na kuwa
nanyama bora kwa ajili ya kuuzwa
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Uhifadhi baharj
unavyochangia
uchumi wa bulyy

Ma Rahma Suteiman,
ZANTIBAR

MEURUCENT! wi i3
a LIitadhi wa Hahari, D
Makame Omar Maka
AMEsema uhifadhi wa by
hari naiya msingi miy Wi
UCRUTE Wi buluct katike .
leta masndaleg nehn kunilia
selta ya uvuv), talil na wfu
Baji Wa mara va hahar

Allyasema hayn Mini Zan
zibar, katika mkutang wa
mrejesho kwa waday wa
SEAkBN N wa utallf kuhisy

uanzishwali na wiekilera)l wa

kazl 2a dhufadhi wa Sahian
Dlc Makime aliwataka wa
iU mbalimtall kusimamis
uhifadhl wa bahan kutovana
A miyorarp MM wa
Whamans wa utalil Lratok s
M MAZINELra magu v s
har B rasilimali zaka
“leivwa tetaathin MABnes Wi
Mifadhl kitapelskea konar-
Omalea Kwa anra 23 viang
Kupntiss utatn nchin iarmitin
ARAlg i kichoches) ¢la

basake Wwa uchumi hickis

alisema

Ok Makarme alisamy Ithira
160 katlka harakat va k-
WERE Maturmbawe bandig

ke ailll va kyrejeshy Yiumhe ¢

vilivyoaaimiva tabarin i
MLONgE2 Yivolio na hdmian
W utali

Naye Ofisa Mg wa uhy
fadhi kulnka idara ya Ubilfa-
ohi wa HBahari Mohammed
Choum. aliwataka waday
mbalimtall na vyombio vya
ulmzi na usalama KL na
USHITIRIBNG wa pamoga katike
hifadh shirtkishi na kufanya

aoria 2a mara kwa il Wik -

B uvuvl haramo

Aliwataka wavowl byws
mistars wa mhele kusimamia
maenes ya hitadh katika
kuwahibg waharibily wa
rasilimal 23 hahan bwa anili
V& MLLiinea uehumi wa buluy
WD unsnde wan watpm.

2E Walale wallicmba idara

Iriadhn wa bahari ky
NEWER DS amat ' maalemuy
el USATH N OTUneai wa i

ira FENA Mg Uhanibily
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